Câu hỏi:
Chuyển đổi đất trồng cây lâu năm sang đất thổ cư.

Đất trồng cây lâu năm (đất trồng vải) gần tuyến đường (DT455) từ giáp thị trấn Quỳnh Côi tới Nghĩa Trang liệt sỹ. Em xin chuyển sang đất thổ cư có được không?

Trả lời có tính chất tham khảo
  • Nội dung câu hỏi không đủ thông tin cụ thể về khu đất nên không có cơ sở để trả lời.

    Trường hợp chuyển mục đích đất nông nghiệp (đất trồng cây lâu năm) sang đất phi nông nghiệp (đất ở) thuộc trường hợp phải xin phép cơ quan nhà nước có thẩm quyền theo quy định tại điểm d khoản 1 Điều 57 Luật Đất đai năm 2013. Thẩm quyền cho phép chuyển mục đích sử dụng đất đối với hộ gia đình, cá nhân là UBND huyện theo quy định tại khoản 2 Điều 59 Luật Đất đai năm 2013. Chi tiết về trình tự, thủ tục, điều kiện chuyển mục đích sử dụng đất đề nghị liên hệ với Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả của huyện Quỳnh Phụ hoặc UBND huyện Quỳnh Phụ để được hướng dẫn giải quyết./.

    13/05/2021  |  Cập nhật nội dung Cổng TTĐT đã phản hồi
Câu hỏi mới nhất
Câu hỏi xem nhiều